Ateners

Welcome you to Ateners Forum!
Please, log in and have fun!
Ateners
.:: Cho mừng Bạn đến với Diễn đn trực tuyến Ateners, lớp 061E10, Khoa Ngn ngữ v Văn ha Anh - Mỹ, Trường Đại học Ngoại ngữ, Đại học Quốc gia H Nội Welcome to Ateners's Oficial Forum, Class 061E10, Faculty of English, Hanoi University of Languages and International Studies, Vietnam National University! ::.
:) Announcement Displayed!

Chiec giay tim doi!

Share
    [A]dmin
    [Mod Team] Admin
    [Mod Team] Admin

Male
    Number of posts : 249
    Jobs : Student
    Country :

Chiec giay tim doi!

Post by [A]dmin on Thu Apr 10, 2008 11:10 am

Vietnamnet

Chiếc giầy tm đi

Tớ ốm rồi!

Hnh ảnh: G Quay

Chỉ kịp thng bo với ton thế giới (ảo) của em một dng ngắn ngủi rồi em nằm bẹp, như con người chưa bao giờ cần ăn, như chưa từng được ngủ v như chưa bao giờ được lm nũng Anh yu. Em khước từ tất cả những đồ ăn m Anh mang tới, em xua tay với tất cả cc loại thuốc ty m bc sỹ tư vấn cho anh. Đơn giản thi, em sợ thuốc v em sợ khỏi ốm rồi em khng cn được m nheo Anh nữa, Anh vốn đ kh khan.

Em ốm nn bếp nh minh lạnh tanh. Mẹ gọi điện dặn hai đứa phải giữ gn sức khỏe, nấu nướng ăn ở nh, đừng rong chơi nũa. Anh đề nghị em sang nh chị anh cho vui vậy m em tủi thn, em dỗi. Em nghĩ, khng c em nấu nướng Anh đ vội cầu cứu người khc, hm nay l chị Anh, mai ny ai đảm bảo với em Anh khng cần người đn b khc. Anh khng sang nh chị nữa v im lặng chẳng ni cu no. Anh vốn đ t lời.

Cũng tại em ốm nn Anh mang ti liệu ln phng ngủ để đọc v dng my tnh cho tiện. Vừa lm anh vừa tấm tắc về tiện ch v tốc độ my tnh của em. Anh nhường n cho em v theo Anh cng việc của Anh đơn giản hơn rất nhiều, chỉ cần cẩn thận một cht. Em chạnh lng, đ kh lu rồi em khng thấy Anh mang my của Anh sang nh ng để dọn mạng nhện. N đ gắn b với Anh từ hồi mnh cn l sinh vin, bn phm cũng đ mờ theo năm thng v Anh vốn đ chịu kh quen rồi.

Cũng đ lu rồi Anh khng đi lm cng đường với em yu nhỉ. Cũng v em ốm nn anh hộ tống em đến tận cơ quan. Trn đường đi c bao nhiu thứ khiến em khng thể khng ng nghing, t m. Ny nh, c một c b mặc short ngắn mu đen lm nổi bật đi chn trắng muốt hối hả phng trn đường. C b đi đu sng sớm ny Anh nhỉ, một ngy bnh thường như bao ngy?.. Đp lại cu hỏi của em Anh chỉ cuời. Anh lại được em phong danh hiệu Typn - ti yu phụ nữ. Một ci showroom to đng của PRADA sắp khai trương nữa chứ. Em rất thch được sở hữu một chiếc ti c nhn hiệu ny. Anh lại ni từ trước tới nay, Anh khng nghe em kể g về PRADA cả. Khng như em, Anh vốn đ từng sống rất giản đơn.

Hnh ảnh: Deviantart
    Ngồi sau xe của Anh, em cứ ch Anh li ẩu. Thế m khi đi một mnh, em cũng lm cho Anh nhiều phen h hồn. Biết thế nn cứ thấy em tụt lại pha sau l mắt Anh lại do dc tm em. Mỗi lần đến ng tư, anh lại nhắc: "cn ... chỗ tắc đường nữa nh" hoặc "nếu mnh lạc nhau th em rẽ ng tư thứ n...". Em chợt nhận ra mnh b nhỏ với Anh biết bao, b nhỏ với lng Anh rộng lượng, b nhỏ với sự nhường nhịn em của Anh thường ngy. Em lật đật, em nhanh nhảu đoảng, em bừa bộn bn cạnh anh cẩn thận, chỉn chu. Em kiu căng, tự phụ bn cạnh anh nhũn nhặn, đem lại yn bnh...

V Anh, Anh l một chiếc giầy bn phải, đi tm em l chiếc giầy bn tri để... thnh đi.

Current date/time is Fri Jun 22, 2018 12:37 pm